วันนี้ 24 มีนาคม 2567 ที่วัดป่าพรหมยาน ตำบลวังเย็น อำเภอแปลงยาว จังหวัดฉะเชิงเทรา โดยมี พระครูพิศาลธรรมโชติ เจ้าคณะอำเภอท่าตะเกียบ (ธรรมยุต) เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา มอบหมายให้ นายกำพล สิริรัตตนนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัด เป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมด้วยนายชูชาติ พิพัฒน์ศรัทธา นายอำเภอแปลงยาว นำคณะหัวหน้าส่วนราชการ พุทธศาสนิกชนเข้าวัดทำบุญตักบาตรฟังธรรม ตามโครงการ ผู้ว่าฯ พาเข้าวัด ประชารัฐ ร่วมใจ ใฝ่รักษาศีล 5