วันที่ 11 ธันวาคม 2566 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า บรรยากาศการท่องเที่ยว ในพื้นที่อำเภอวังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา เต็มไปด้วยนักท่องเที่ยวจำนวนมาก ที่เดินทางเข้ามาท่องเที่ยวและพักผ่อนในพื้นที่ดูกระทิงป่า ที่เดียวในประเทศไทยมากที่สุด รวมถึงนอนกางเต็นท์รับลมหนาวเย็นในพื้นที่เขาแผงม้า ส่งผลให้เกิดความคึกคักอย่างมาก
ขณะเดียวกัน ที่วัดบุไผ่ (วัดบ้านไร่ 2) ต.ไทยสามัคคี อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา นายสมภพ มุกดาสนิท นายอำเภอวังน้ำเขียว พร้อมผู้แทนการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) สำนักงานนครราชสีมา ชมรมจักรยานเพื่อการท่องเที่ยววังน้ำเขียว และภาคีเครือข่าย จัดกิจกรรมปั่นจักรยานต้อนรับลมหนาว “ ปั่นสุขใจ ที่สุขสมบูรณ์ ” “เทศกาลชุมชนวังน้ำเขียวเฟสติวัล ตอนของขวัญจากป่า ครั้งที่ 2