วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2567 เมื่อเวลา 16.39 น. ที่ วัดใหม่บ้านดอน ต.โคกกรวด อ.เมือง จ.นครราชสีมา พล.อ.นิพัทธ์ ทองเล็ก ที่ปรึกษานายกรัฐมนตรี เป็นประธานฝ่ายฆราวาสในพิธีบวงสรวงเเละเททองหล่อพระพุทธอโรคยา มหาลาโภ (พระเศียรเเละยอดพระเกศ) ภายในพิธีประกอบไปด้วย การบวงสรวงเทพเทวดา เจ้าพิธีลั่นฆ้องร่วมอนุโมทนา พระสงฆ์เจริญชัยมงคลคาถา เเละทำพิธีเททอง โดยมีสายบุญเข้าร่วมพิธีกว่า 500 คน