วันที่ 18 ส.ค.66 ร.ต.ท.สุริยัน พิลิ ร้อยเวร สภ.ท่าตะเกียบ จ.ฉะเชิงเทรา รับแจ้งมีผู้เสียชีวิตในสระน้ำตาจีน บ้านท่าตะคร้อ หมู่ 21 ต.ท่าตะเกียบ ตรวจสอบพบผู้เสียชีวิต เป็นชายไม่ทราบชื่อ อยู่ในลักษณะลอยคว่ำหน้าอยู่ในน้ำ มีแกนลอนพยุงร่างผู้ตายไว้ กู้ภัยพนมจุดท่าตะเกียบ ช่วยกันนำศพขึ้นมาตรวจสอบ พบว่ามีตาข่ายดักปลา พันอยู่ที่ขา ตำรวจคาดว่าเป็นศพของชาวบ้านที่ออกหาปลา กู้ภัยฯ นำส่ง รพ.ท่าตะเกียบ ให้แพทย์ชันสูตร