วันที่ 31 ตุลาคม 2566 เวลา 13.30 น. นายกิตติคุณ เชื้อแถว ปลัดอำเภอพานทอง เป็นประธานเปิดการประชุมรับฟังความคิดเห็นต่อร่างข้อเสนอโครงการ รายละเอียดโครงการ ขอบเขตการศึกษา และการประเมินทางเลือกโครงการ ในโครงการโรงงานหลอมและผลิตชิ้นส่วนอลูมิเนียม ส่วนขยาย ครั้งที่ 1 ของบริษัท ทีบีเคเค (ประเทศไทย) จำกัด เพื่อเตรียมจัดทำรายงานการประเมินผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม (EIA) โดยมีคุณวรดา ชำนาญพืช (กรรมการบริหาร) เจ้าหน้าที่บริษัท หน่วยงานราชการ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น นักวิชาการ ประชาชนผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย และสื่อมวลชน เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมออดิทอเรียม บริษัท ทีบีเคเค (ประเทศไทย) จำกัด นิคมอุตสาหกรรมอมตะซิตี้ ชลบุรี ต.มาบโป่ง อ.พานทอง จ.ชลบุรี