จังหวัดเลย โดยอำเภอภูเรือ จากการการอำนวยการของ นางสาวภูมารินทร์ คงเพียรธรรม นายอำเภอภูเรือ กำหนดการจัดงาน” เทศกาลต้นคริสต์มาส” อำเภอภูเรือได้เนรมิตพื้นที่กว่า 5 ไร่ ให้เป็นสวนคริสต์มาส ไม้ดอกไม้ประดับ และปรับตกแต่งาด้วยโคมไฟหลากหลายสีสันสวยงามตระการตา ตลอดจนการจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์ชุมชนอำเภอภูเรือ เพื่อให้ประชาชนและนักท่องเที่ยวได้เลือกอุดหนุนผู้ประกอบวิสาหกิจชุมชนในพื้นที่ ซึ่งการจัดงานครั้งนี้ได้รับความร่วมมือร่วมใจจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่ทั้ง 7 แห่ง ส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ ชมรมกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ชมรมผู้ประกอบการและพี่น้องประชาชนในพื้นที่อำเภอภูเรือ