เมื่อวันที่ 6 พ.ย. 2566 ที่อำเภอบำเหน็จณรงค์ จ.ชัยภูมิ ผู้สื่อข่าวราบยงานว่าพบ คุณป้าวัย 62 ปี สู้ชีวิตได้ปั่นรถจักรยานสามล้อพ่วงข้างออกตะเวนขายกล้วยปิ้งสูตรโบราณ น้ำจิ้มรสเด็ด ไปตามถนน และจอดประจำที่บริเวณหน้าเซเว่น อ.บำเหน็จณรงค์ ทำเงินสร้างรายได้ไม่น้อยกว่าวันละ 600-1,000บาท ต่อวัน ขายมานานกว่า10ปี โดยขายในราคาห่อล่ะหรือถุงละ 20 บาท ใช้เวลาขายเพียงวันละ 4-5 ชั่วโมงก็กลับเข้าบ้านไปทำภารกิจอื่นต่อที่บ้านได้อีกด้วย