เมื่อเวลา 18.00 น.วันที่ 17 พ.ย.66 ที่หมู่บ้านนาวีเฮ้าส์ 26 ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จ.ชลบรี นาวาโทสมจิตร ผุยพาณิชย์สิริ ประธานชมรมชาวอีสานสัตหีบสัมพันธ์ พร้อมด้วยคณะกรรมการและที่ปรึกษาชมรมฯ เปิดการแถลงข่าวพร้อมจัดงาน “อีสานโฮแซว 66” ภายในงาน จะได้พบกับความบันเทิงเต็มรูปแบบของชาวอีสาน แสง สี เสียง ตระการตา วงดนตรี 8 ชิ้นวงใหญ่ ระยองวาไรตี้ พร้อมแดนเซอร์ครบชุด แฟชั่นโชว์การกุศลจากนายแบบนางแบบกิตติมศักดิ์ การแสดงของกลุ่มแม่บ้านชาวอีสาน ปิดท้ายด้วยการแสดงคอนเสิร์ตจากศิลปิน ปูแดง จอนนี่มิวสิค และทีมงาน พินแคน แดนซ์เซอร์ พร้อมรับประทานอาหารจาก วาสนาโต๊ะจีนระยอง จำนวน 200 โต๊ะ