วันที่ 19 พฤศจิกายน ที่สำนักสงฆ์วังสวัสดิ์ (พิศาลพรหมจรรย์) ต.คลองกิ่ว อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี คุณเอมอร จินดาธนาวัฒน์ หรือ “เจ๊น้อย” เจ้าของร้าน “เฮงดี หูฉลาม”เยาวราช ประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมด้วยครอบครัวเกโส ครอบครัวจิตต์อภินันท์ และนายสมชาย จรรยา อุปนายกสมาคมผู้สื่อข่าวและช่างภาพอาชญากรรมแห่งประเทศไทย พร้อมพุทธศาสนิกชน ร่วมพิธีถวายองค์กฐิน ประจำปี 2566 เพื่อสมทบทุนสร้างวิหารหลวงพ่อรุ่ง เทวามหาประสิทธิ์ ในครั้งนี้ การทำพิธีกฐินัตการ พระครูพิมลกิจจานุวัตร หรือ หลวงพ่อประทัง ทีปกโร รองเจ้าคณะอำเภอบ้านบึง ประธานฝ่ายสงฆ์ พร้อมด้วย พระครูวิมลธรรมสถิต เจ้าอาวาสวัดหนองชันจันทนาราม ที่ปรึกษาเจ้าคณะตำบลคลองกิ่ว พระครูสมุห์สุวรรณ เจ้าอาวาสวัดหนองไผ่แก้ว พระอาจารย์สุเทพ กนตสาโร เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์วังสวัสดิ์ ได้นำพระสงฆ์ประกอบพิธี