เมื่อเวลา13.30น.ของวันที่27พ.ย.ที่วัดพันเสด็จนอก ม.10 ต.เขาคันทรง อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี โดยมีพระครูสาทรวรกิตติ์ เจ้าอาวาสวัดพันเสด็จนอกประธานฝ่ายสงฆ์ และนางสาวพจนีย์ หงษ์โตผู้บริหารบริษัทราชาอินเตอร์กรุ๊ป ประธานฝ่ายฆราวาสพร้อมพนักงานบริษัทราชาอินเตอร์กรุ๊ปนายสุระ กลั่นด้วง สมาชิกสภาจังหวัดชลบุรี นายสิรวิชฐ์ อำไพวงษ์ นายก อบต.บ่อวิน นายสัมฤทธิ์ พงษ์วิรัตน์ เลขาสมาคมกีฬาจังหวัดชลบุรี ประชาชนทั่วไป พร้อมใจกันมาเข้าร่วมงานในครั้งนี้พร้อมร่วมกันแห่กฐินสามัคคีโดยมีพุ่มกฐินมาร่วมแห่ เพื่อรวบรวมจตุปัจจัยถวายสมทบทุนในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและบูรณปฏิสังขรณ์วัด ซึ่งในปีนี้สามารถรวบรวมยอดเงินทำบุญอย่างไม่เป็นทางการได้กว่า 3 ล้านบาท โดยทางเจ้าภาพขึ้นโปรยทานบนเครนอีกกว่า2แสนบาท ทั้งเงินสดและทองคำ