วันที่ 29 พ.ย.66 เวลา 08.40 น. ตร.สภ.เมืองฉะเชิงเทรา รับแจ้งเกิดเกิดอุบัติเหตุรถจยย. ถูกรถพ่วง 18 ล้อ ชน บนถนนสายเลี่ยงบางขวัญ เยื้องทางเข้า วัดอุดมมงคล (หลวงพ่ออุตตมะ) หมู่ 4 ตำบลท่าไข่ พบรถพ่วง 18 ล้อ จอดอยู่กลางถนน ล้อหน้าทับรถ จยย.ยามาฮ่า ฟีโน่ สีม่วง-ขาว ส่วนล้อหลังทับคนขับเป็นหญิง ไม่ทราบชื่อ เสียชีวิต 1 ราย ตรวจสอบสำเนาทะเบียนรถ ผู้ครอบครองรถชื่อ น.ส.บุญเรือง หมู่ 16 ต.บุ่งหวาย อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี อาสาสมัครกู้ภัยฯ นำศพส่ง รพ.พุทธโสธร ให้แพทย์ชันสูตร สาเหตุอยู่ระหว่างการสอบสวน
อาษา/ปรีญาภรณ์/ผู้สื่อข่าวประจำจังหวัดฉะเชิงเทรา