เมื่อคืนที่ผ่านมา (30 พฤศจิกายน 2566) ที่บริเวณลานไทยมุง ตลาดเซฟวัน อ.เมือง จ.นครราชสีมา นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ อดีตรองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานเปิดงาน “เทศกาลอาหารย่าง ณ โคราช ครั้งที่ 16” (THAILAND BBQ FESTIVAL@KORAT 2023) ซึ่งจัดขึ้นโดยหอการค้าจังหวัดนครราชสีมา ร่วมกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานนครราชสีมา และหน่วยงานต่างๆ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 – 4 ธันวาคม 2566