ที่บริเวณอาคารลานขนถ่ายสินค้าองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี (อบจ.) ชมรมพระเครื่องเมืองท่าใหม่ จัดกิจกรรมการประกวดการอนุรักษ์พระบูชาพระเครื่องและเหรียญคณาจารย์ภาคตะวันออกยอดนิยมครั้งที่ 1 ในวันเสาร์ที่ 2 และวันอาทิตย์ที่ 3 ธันวาคม 2566
เมื่อเวลา 10.00 น. ของวันนี้( 3 ธ.ค.66 )ที่ลานขนถ่ายสินค้า องค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี นายธนภณ กิจกาญจน์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานเปิดงานมหกรรมการประกวดการอนุรักษ์ พระบูชา พระเครื่อง และเหรียญคณาจารย์ ภาคตะวันออก ยอดนิยม โดยมีชมรมพระเครื่องเมืองท่าใหม่ และผู้ที่อยู่ในวงการพระเครื่อง ผู้นำท้องที่ ท้องถิ่น เข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก