วันที่ 7 ธ.ค.66 พระครูสีลสาราธิคุณ เจ้าคณะตำบลสัตหีบ เจ้าอาวาสวัดเขาคันธมาทน์ พร้อมด้วยคณะสงฆ์ ได้เป็นประธานเปิดการสอบธรรมสนามหลวงสนามสอบที่ 2 ธรรมศึกษาชั้น ตรี โท ประจำปี 2566 ณ โรงเรียนธัมมสิริศึกษาสัตหีบ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี โดยมี อาจารย์ อารีย์ คำนึงกิจ ผู้จัดการ โรงเรียนธัมมสิริศึกษาสัตหีบ นาย ภุมรินทร์ สมนวล ผู้อำนวยการ โรงเรียนธัมมสิริศึกษาสัตหีบ พร้อมคณะครู อาจารย์ และนักเรียน ร่วมในพิธีเปิดการสอบธรรมสนามหลวง จำนวน กว่า 561 คน