เมื่อเวลา 05.30 น.วันที่ 9 ธ.ค.66 ที่ บริเวณด้านหน้าอาคารคณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ดร.ปิยะ ปิตุเตชะ นายก อบจ.ระยอง ให้เกียรติเป็นประธานเปิดกิจกรรมเดินวิ่งเพื่อสุขภาพ-การกุศล คืนดวงตาสดใส จากต้อกระจก Run For 3Help Hope Heart FBA 2023 เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองครบรอบ 65 ปี การสถาปนามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ โดยมี ดร.สุชาติ เซี่ยงฉิน อธิการบดีมจพ.วิทยาเขตระยอง ศ.ดร.ธานินทร์ ศิลป์จารุ รองอธิการบดีประจำ มจพ.วิทยาเขตระยอง รศ.ดร. บุณยโสภณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ รศ.ดร.สุนีย์ วรรธนโกมล คณบดีคณะบริหารธุรกิจ นายภราดร พรมเลิศ ประธานการจัดงาน คณะผู้บริหาร คณาจารย์ ศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบันและประชาชนทั่วไปเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก