วันที่ 9 ธ.ค.66 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อคืนที่ผ่านมา นายทรัพย์ทวี กุลสารี นายก อบต.ท่ากระดาน อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา นำกำลัง อพปร. และจิตอาสา เฝ้าระวัง และผลักดันช้างป่าเข้าตรืงพื้นที่บ้านนายาว ตามแผนปฎิบัติการณ์ผลักดันช้างป่ากลับสู่อ้อมกอดเขาอ่างฤาไน หลังจากได้รับการประสานจาก นายอานนท์ โสภิชชา ผอ.สำนักบริหารพื้นที่อนุรักษ์ 1 (ปราจีนบุรี) ที่ใช้กำลังคนกว่า 160 นาย เปิดปฏิบัติการครั้งใหญ่ ผลักดันช้างป่า จำนวน 150+ ตัว ที่ยกโขยงข้ามฝั่ง เข้าไปหากินไกลถึงในพื้นที่ ต.วังท่าช้าง ต.เขาไม้แก้ว อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี กลับเข้าสู่ ขสป.อ่างฤาไน