ตั้งแต่เวลา09.00น.( 9 ธ.ค.2566) ซึ่งเป็นวันหยุดและวันมหามงคลที่เชื่อกันว่าเป็นวันดีวันที่9 ของเดือนสิ้นปี ที่วัดเขาไม้แดง ตำบลบางพระ อำเภอศรีราชา ได้มีประชาชนพากันทยอยเดินทางมาเจิม“พระพุทธพักตร์หน้าทอง”กันอย่างไม่ขาดสายทั้งวัน โดยพากันมานั่งรอคิวและยืนรอคิวเพื่อเข้าเจิมหน้ากัน โดยวิชาเจิม“พระพุทธพักตร์หน้าทอง”พระครูปลัดนพภัณฑ์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดเขาไม้แดง ศิษย์เอกหลวงพ่อสง่า ผู้รับครอบครูและครอบมือในการทำการเจิมยันต์พระพุทธพักตร์หน้าทอง กล่าวว่า ตัวยันต์พระพุทธพักตร์หน้าทอง นั้น ท่านหลวงพ่อสง่า ติกขวีโร ได้นำเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษกมา อย่างมากมายกว่า 30พิธี เกจิอาจารย์ชื่อดังกว่า999รูปทั่วประเทศไทย และทุกครั้งที่มีพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่ใดที่ได้รับนิมนต์ไป ทางหลวงพ่อสง่า ท่านจะนำไปเข้าลงคาถาพร้อมให้พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง ทำพิธีปลุกเสกยันต์มาโดยตลอด พระเกจิอาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกยันต์พระพุทธพักตร์หน้าทอง รวม 999 รูป พอดี