เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 10 ธันวาคม 2566 ที่วัดเขาช่องลม ตำบลเขาคันทรง อำเภอศรีราชา พระครูปลัดวัณณวัฒน์ กิตฺติธโร เจ้าอาวาสวัดเขาช่องลม ได้เป็นองค์ประธานลาสิกขาในการที่อุบาสก-อุบาสิกา ร่วมบวชศีลจาริณี (ชีพราหมณ์) 25 คนได้ปฏิบัติธรรมทำดีเพื่อพ่อ ในวันพ่อแห่งชาติ สร้างบารมีถวายเป็นพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ในหลวง รัชกาลที่ 9 โดยร่วมกันสวดมนต์ทำวัตรเย็น เจริญจิตภาวนา นั่งสมาธิ ด้วยการบำเพ็ญความดี รักษาศีล เจริญจิตภาวนาและปฏิบัติธรรม เพื่อเป็นการทำนุบำรุง ส่งเสริมพระพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองสถาพรสืบไป และถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระองค์ท่านมาตั้งแต่วันที่1-10ธันวาคม 2566