เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2567 นายวิวัฒน์ อินทร์ไทยวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร นางอัญชลี กัลมาพิจิตร นายกเหล่ากาชาดจังหวัดมุกดาหาร นายชาคริต ชุมจันทร์ นายอำเภอดอนตาล นายก่อการ รุ่งเรืองกิจา ประธานกรรมการบริหารไร่รุ่งเรืองกิจา และของขวัญคาเฟ่ พร้อมผู้นำท้องถิ่นและประชาชน ร่วมพิธีเปิดไร่รุ่งเรืองกิจา และของขวัญคาเฟ่ ณ บ้านหนองกะยัง ตำบลนาสะเม็ง อำเภอดอนตาล จังหวัดมุกดาหาร