เมื่อวันเสาร์ที่ 13 มกราคม 2567 นายภัทร ระวังครบุรี นายกเทศมนตรีตำบลจระเข้หิน ได้เปิดงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2567 โดยมีการเตรียมของขวัญขนม ข้าวไก่ทอด ขนมจีน ไว้บริการน้องๆหนูๆ เพื่อคืนความสุขให้กับเด็กๆ โดยแต่ละกองงานของทางเทศบาลได้มีการออกบูธ ให้เด็กๆได้ร่วมกันเล่นสนุกเพื่อลุ้นรับของรางวัล โดยมีผู้ปกครองนำบุตรหลานเข้าร่วมงานกันเป็นจำนวนมาก อีกทั้งยังมีการแสดงโชว์ของเด็กๆ อย่างสนุกสนาน