วันที่ 20 มกราคม 2567 ที่สถานีวิจัยสิ่งแวดล้อมสะแกราช ต.อุดมทรัพย์ อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา นายสมภพ มุกดาสนิท นายอำเภอวังน้ำเขียว ร่วมกับ ดร.สุรชิต แวงโสธรณ์ ผู้อำนวยการ สถานีวิจัยสิ่งแวดล้อมสะแกราช เตรียมจัดงานวิ่งเทรลสงวนชีวมณฑล สะแกราช 2024 ตอน “ ท่องดินแดนมรดกโลกโคราช ” ในวันอาทิตย์ที่ 28 มกราคม 2567 ณ สถานีวิจัยสิ่งแวดล้อมสะแกราช