ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรีมอบประกาศเกียรติคุณพร้อมเงินรางวัลสำหรับนักเรียนที่มีผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ได้ 100 คะแนนเต็ม ประจำปีการศึกษา 2565ที่ห้องประชุมผกากรอง โรงเรียนชลราษฎรอำรุง อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี นายธวัชชัย ศรีทองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรีเป็นประธานในพิธีมอบประกาศเกียรติคุณพร้อมเงินรางวัลสำหรับนักเรียนที่มีผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ได้ 100 คะแนนเต็ม ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีนางสาวรุ่งทิพย์ พรหมศิริ ผู้อำนวยการโรงเรียนชลราษฎรอำรุง สมาคมศิษย์เก่าชลราษฎรอำรุงคณะครูและผู้ปกครองร่วมเป็นเกียรติและแสดงความยินดีแก่นักเรียนที่ได้รับประกาศเกียรติคุณในครั้งนี้โรงเรียนชลราษฎรอำรุงร่วมกับสมาคมศิษย์เก่าชลราษฎรอำรุงจัดพิธีมอบประกาศเกียรติคุณพร้อมเงินรางวัลสำหรับนักเรียนที่มีผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ได้ 100 คะแนนเต็ม ประจำปีการศึกษา 2565 ขึ้นเพื่อเป็นการสร้างขวัญกำลังใจให้กับนักเรียนผู้ที่มีความรู้ความสามารถและเป็นเกียรติประวัติแก่นักเรียนโดยมีนักเรียนที่ได้รับรางวัลในครั้งนี้