วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567 ที่วัดสัจธรรมอุเทนถวาย ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี พระธรรมวชิราลังการ เจ้าคณะจังหวัดชลบุรี เจ้าอาวาสวัดบางพระวรวิหาร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ในพิธีเปิดงานปิดทองฝังลูกนิมิต-ผูกสีมา วัดสัจธรรมอุเทนถวาย พร้อมด้วยพระสงฆ์สมณศักดิ์ สวดเจริญพระพุทธมนต์เปิดผ้าคลุมและปิดทองลูกนิมิตลูกเอก โดยมีนายวิทยา คุณปลื้ม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี เป็นประธานฝ่ายคฤหัสถ์ ปิดทองลูกนิมิตปฐมฤกษ์ทั้ง 9 ลูก และปล่อยป้ายเปิดงานปิดทองฝังลูกนิมิต-ผูกสีมา วัดสัจธรรมอุเทนถวาย ซึ่งงานจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 9-18 กุมภาพันธ์ 2567 และมีกำหนดการตัดหวาย ในวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2567 ทั้งนี้ได้รับเกียรติจาก นายเดชา จันทร์เล็ก ประธานสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี นายเอกสิทธิ์ อ่ำฉอ้อน สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี นายสัมฤทธิ์ พงษ์วิรัตน์ เลขาธิการสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี และแขกผู้มีเกียรติร่วมงานเป็นจำนวนมาก