วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 ที่สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติฯ หน้าวัดโสธรวรารามวรวิหาร จังหวัดฉะเชิงเทรา นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา พร้อมด้วย นายกำพล สิริรัตตนนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงทรา นายแพทย์ศรีศักดิ์ ตั้งจิตธรรม นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา บุคลากรสาธารณสุขและอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ทุกอำเภอ ภาคีเครือข่ายหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชนและประชาชนเข้าร่วม