เมื่อวันที่ 16 ก.พ. 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่หอประชุมหลวงพ่อพุฒ วายาโม วิทยาลัยเทคโนโลยีหลวงปู่สรวงวัดไพรพัฒนา ต.ไพรพัฒนา อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ นางสมฤดี ฉิมมุสิก ผอ.สำนักบริหารการอาชีวศึกษาเอกชน ได้เดินทางไปเป็นประธานในพิธีมอบประกาศนียบัตรผู้สำเร็จการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2566 ซึ่งพระครูโกศลสิกขกิจ ผู้รับใบอนุญาตวิทยาลัยเทคโนโลยีหลวงปู่สรวงวัดไพรพัฒนา ได้นำคณะครู ร่วมกันจัดพิธีนี้ขึ้น ซึ่งในปีการศึกษา 2566 มี น.ร. น.ศ.ในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ และ ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง จบการศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ ชั้นปีที่ 3 จำนวน 172 คน ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูงชั้นปีที่ 2 จำนวน 25 คน รวมจำนวนทั้งสิ้น 197 คน โดยมีการประกอบพิธีทางศาสนาเพื่อความเป็นสิริมงคล ซึ่ง ดร.ณัฐวิชญ์ ศิริรัชฎานันท์ ประธานคณะกรรมการอาชีวศึกษา จ.ศรีสะเกษ ได้มอบเกียรติบัตรแก่นักเรียน นักศึกษาที่มีผลการเรียนดีและมีความประพฤติเรียบร้อย จากนั้น ประธานในพิธีได้มอบใบประกาศนียบัตรให้แก่ผู้สำเร็จการศึกษาทุกคน โดยมี นายปรเมษฐ์ ศรีบูรณ์ ผอ.วิทยาลัยเทคโนโลยีหลวงปู่สรวงวัดไพรพัฒนา เป็นผู้กล่าวรายงาน และมี รศ.ดร.อุดมพันธ์ พิชญ์ประเสริฐ อาจารย์คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏศรีสะเกษ นายสมยศ พันธ์มา รอง ผอ.วิทยาลัยเทคโนโลยีหลวงปู่สรวงวัดไพรพัฒนา นายบุญมา นวลสาย ผอ.วิทยาลัยอาชีวศึกษาจุลมณีอุทุมพรพิสัย นายสำเร็จ ไพรบึง นายก อบต.ไพรพัฒนา นายบุญมี เสนคราม กำนัน ต.ไพรพัฒนา และผู้ปกครอง นักเรียน นักศึกษา ที่สำเร็จการศึกษา มาเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้จำนวนมาก