วันที่ 17 ก.พ.67 ที่ ห้องประชุมรอยัลอินน์ โรงแรมซันธารา เวลเนสท์ รีสอร์ท แอนด์ โฮเทล ตำบลคลองนา อำเภอเมืองฉะเชิงเทรา จังหวัด
ฉะเชิงเทรา นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา ประธานเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ การใช้คู่มือเทคนิค Scaffolding เพื่อเพิ่มศักย์ภาพ และ สร้างความเข้าใจสำหรับครูและอาสาสมัครช่วยสอนเสริม ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมี นางพัทธานันท์ ยังตรง นายกเหล่ากชาดจังหวัดฉะเชิงเทรา ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดฉะเชิงเทรา กล่าวรายงาน พร้อมด้วย นายกำพล สิริรัตตนนท์ นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา และหัวหน้าส่วนราชการ ครู เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้ารวมการอบรม