เมื่อเวลาประมาณ 14.30 น.วันที่ ( 17 กุมภาพันธ์ 2567)ศูนย์วิทยุกู้ภัยเพียวเยื่ยงไท้ศรีราชา จังหวัดชลบุรี ได้รับแจ้งเหตุรถยนต์นั่งส่วนบุคคลชนกับรถจักรยานยนต์ มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 3 ราย 1 ในนั้นเป็นเด็กอายุประมาณ 1 เดือนกว่า มีอาการสาหัส หมดสติ ปลุกไม่ตื่น ไม่มีชีพจร จึงประสานเจ้าหน้าที่พยาบาลกู้ชีพ “ลั่นทม” โรงพยาบาลสมเด็จพระบรมราชเทวี ณ ศรีราชา เข้าร่วมช่วยเหลือ ที่บริเวณถนนสายยางเอนสายเก่า แยกนิคมอุตสาหกรรมปิ่นทอง 3 หมู่ 6 ตำบลบ่อวิน อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี หลังทราบเหตุจึงประสานเจ้าหน้าที่ตำรวจสภ.บ่อวินท้องที่เกิดเหตุให้ทราบ