ด้วยคณะกรรมการมัสยิดดารุ้ลอิบาด๊ะห์ พัทยา สัปบุรุษ และคณะกรรมการจัดงานดื่มน้ำชาการกุศล วันสายธารสู่ศรัทธา ประจำปี 2567 ที่มัสยิดดารุ้ลอิบาด๊ะห์ พัทยา ในวันที่ 1-2 มีนาคม 2567 โดยมี นายสุรินทร์ ยิ้มใย สมาชิกสภาเมืองพัทยา และฮัจยีฮานาฟี (มานิตย์) ขันธการ เป็นประธานจัดงาน เพื่อหารายได้สนับสนุนกิจการของมัสยิดและการศึกษา