เมื่อวันที่ 17 ก.พ. 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่อาคารโดมเขตรักษาพันธ์สัตว์ป่าห้วยศาลา ต.ดงรัก อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ จ่าเอกสมควร สิงห์คำ นายอำเภอภูสิงห์ /ประธานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทำลายป่าไม้อำเภอภูสิงห์(คปป.อ.ภูสิงห์) ได้เดินทางไปเป็นประธานในพิธีปล่อยแถวชุดปฏิบัติการร่วมจากการสนธิกำลังระหว่าง จนท.เขตรักษาพันธ์สัตว์ป่าห้วยศาลา, จนท.ทหาร ฉก.3 กกล.สุรนารี,ร้อย ทพ.2601 และ ร้อย.อส.อ.ภูสิงห์ 19 รวม 100 นาย ปฏิบัติภารกิจการเดินลาดตะเวนในพื้นที่ป่าตามแนวชายแดนไทย-กัมพูชา (ด้านพื้นที่ อ.ภูสิงห์ จว.ศรีสะเกษ กับ อ.อัลลองเวง จว.อุดรมีชัย) ในระหว่างวันที่ 17 – 19 ก.พ.2567