วันที่ 19 ก.พ. 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่บริเวณหลังสถานีรถไฟอำเภอศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ ได้มีการจัดงานบวงสรวงหลวงไชยสุริยง โดยมี นายพิศาล เค้ากล้า นายอำเภอศีขรภูมิ เป็นประธาน และมีนายทวีทรัพย์ โล้เจริญรัตน์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลศีขรภูมิ ร่วมพิธีบวงสรวงพร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ พ่อค้าประชาชน ที่มาร่วมงานกว่า 500 คน