เมื่อเวลา 17.00 น. วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 นายสันติ ชาวพม่า นำทีมกลุ่มผู้ใช้แรงงานต่างด้าวชาวพม่า ในนามกลุ่มบ้านห้วยน้ำทรัพย์ ที่เป็นการรวมใจกันของแรงงานชาวพม่าใน 2 อำเภอ คือ อำเภอพนมสารคาม อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา ประสานทีมผู้สื่อข่าวในการนำน้ำดื่ม จำนวนเกือบ 20,000 ขวด ตระเวนนำถวายวัดต่างๆในพื้นที่ อ.พนมสารคาม อ.สนามชัยเขต และ อ.ท่าตะเกียบ รวมถึงตามจุดหน่วยอาสาสมัครกู้ภัยพนมในหลายจุด ของทั้ง 3 อำเภอเช่นกัน