เมื่อวันที่ 19 ก.พ. 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่บริเวณหน้าเสาธง ร.ร.เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ศรีสะเกษ ต.โพธิ์ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ นายทิวา รุ้งแก้ว ประธานเครือข่ายภาคประชาสังคม จ.ศรีสะเกษ และประธานชมรมคนรักในหลวง จ.ศรีสะเกษ ได้เดินทางไปเป็นประธานในพิธีแสดงพลังถวายความภักดี แด่กรมสมเด็จพระเทพฯ ซึ่งมีหน่วยงาน องค์กรทุกภาคส่วน ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู นักเรียน ร.ร.เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ศรีสะเกษ กองลูกเสือ เนตรนารี ร.ร.บ้านโสน สพป.ศรีสะเกษ เขต 3 ลูกเสืออาสา กกต.(เพื่อพัฒนาประชาธิปไตย) ลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน ลูกเสือต้านภัยยาเสพติด และพสกนิกรทุกหมู่เหล่า มาเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ โดยมี ดร.สุนทร กุมรีจิตร ประธานชมรมครูประถมศึกษา จ.ศรีสะเกษ และนายกสมาคมลูกเสือศรีสะเกษ เขต 3 เป็นผู้กล่าวรายงาน และนำคณะผู้มาร่วมพิธีให้การต้อนรับ