เมื่อวันที่ 21 ก.พ. 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่หอประชุมเฉลิมพระเกียรติครองราชย์ 60 ปี ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 29 จ.ศรีสะเกษ ต.หนองครก อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ นายอนุพงศ์ สุขสมนิตย์ ผวจ.ศรีสะเกษ ได้เดินทางไปเป็นประธานในพิธีมอบหนังสือพระราชทานสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชน โดยพระราชประสงค์ในพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เล่ม 43 ฉบับพระราชทาน ให้แก่ ร.ร.ในสังกัด สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 – 4 และ สพม.ศรีสะเกษ ยโสธร จำนวน 280 ร.ร.เพื่อให้นักเรียนใช้ในการศึกษา และเข้าถึงสารานุกรมฯ ได้อย่างกว้างขวางและทั่วถึง ตามพระราชปณิธาน โดยมี นายสุริยา บุตรจินดา หัวหน้าสำนักงาน จ.ศรีสะเกษ นายสุพิชัย หล่าสกุล ประชาสัมพันธ์ จ.ศรีสะเกษ ดร.อุดมศักดิ์ เพชรผา ศึกษาธิการ จ.ศรีสะเกษ นางปุณิกา ธรรมนูญ รอง ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 นายพูลศักดิ์ ตุละวิภาค ผอ. ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 29 จ.ศรีสะเกษ ผู้บริหารสถานศึกษา เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้