ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายณัฐพงศ์ อรชร นายกสื่อสารมวลชน (ประธานจัดงาน) ,นางกิติวจี ฤทธิวัฒน์ ประธานชมรมสื่อคุณธรรม พร้อมด้วย นายเศรษฐพัฒน์ เจริญเศรษฐโสธร ประธานชมรมนักข่าวจังหวัดนครราชสีมา นายเอกชนะ นวลละมัย นายกสมาคมสื่อภูมิภาคจังหวัดชุมพร นายประสิทธิ์ วนะชกิจ ประธานชมรมนักข่าว นักหนังสือพิมพ์ สื่อทีวีออนไลน์ ประเทศไทย ได้ร่วมกันจัดงานประกาศเกียรติคุณ ยกย่องส่งเสริมบุคคลต้นแบบบุคคลที่ยอมรับต่อสังคม รางวัลผู้มีคุณธรรมบุคคลผู้สร้างความดี พญาครุฑ นาคราช ปี 2567 ครั้งที่ 9 มีผู้เข้ารับมอบทั้งหมด 170 ท่าน จากหลายสาขาอาชีพ ซึ่งงานจะมีขึ้นในวันเสาร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 13.00 น ณ ชั้น 40โคราชฮอลล์ 1 ศูนย์การค้าเซ็นทรัลโคราช โดยมี ฯพณฯประเสริฐ จันทรรวงทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงดิจิทัล เพื่อเศรษฐกิจและสังคม ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยพระภาวนารัตนญาณ วิ. ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เจ้าอาวาสวัดแสงแก้วโพธิญาณ ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดเชียงราย เมตตาเป็นองค์ประธานในพิธีกิตติมศักดิ์