วันเสาร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 บรรยากาศ พุทธศาสนิกชนทั่วประเทศต่างก็ออกร่วมทำบุญตักบาตรเนื่องในวันมาฆบูชากันในทั่วทุกพื้นที่ แต่สำหรับที่อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา ได้เกิดสีสันที่ฮือฮา สุดน่ารักระหว่าครู นักเรียน เมื่อ ดร.จุฑาทิพย์ พาลพ่าย ผู้อำนวยการโรงเรียนจุฑาทิพย์ พร้อมผู้บริหาร คณะครู นำน้องๆนักเรียน ออกเดินเท้าเป็นขบวนออกจากโรงเรียนไปยังวัดท่าเกวียน ที่อยู่ห่างไปประมาณ 300 เมตร เกิดปรากฏการณ์ ฮือฮา เมื่อครูฑัณธิกา เจริญสุข หรือคุณครูปุ้ย ครูสอนวิชาภาษาไทย โรงเรียนจุฑาทิพย์ ที่เป็นคนสนุกสนานมักแต่งกายตามตัวละครในวรรณคดี ที่เคยออกสื่อมาบ่อยครั้ง และวันนี้ ครูปุ้ย ก็แปลงโฉมสวมบทดำดงตามกระแสนางเอกลิเกมาแรงโลกโซเชียล TikToK พาคณะครนักเรียนเวียนเทียนรอบพระอุโบสถวัดท่าเกวียน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา