ผู้บริหารบริษัทในเครือนาวีเฮาส์ นำโดย พลเรือเอก ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ นาง ปัญชริน ใคร่ครวญ ประธานกรรมการบริหารบริษัทในเครือนาวีเฮาส์ และนายพนธกร ใคร่ครวญ คุณภาวิณี ใคร่ครวญ ผู้บริหารบริษัทในเครือนาวีเฮาส์ ได้ก้าวสู่ธุรกิจโรงแรมในชื่อ “เดอะ นาวี เฮาส์ โดยหัวใจหลักคือ การมอบประสบการณ์ที่มีสีสัน และที่พักสุดสบาย ที่ใกล้ท่าอากาศยานสนามบินนานาชาติอู่ตะเภา ระยอง-พัทยา ,สนามกอล์ฟพลูตาหลวง ,สวนนงนุชพัทยา และเมืองพัทยา ทั้งนี้ เพื่อเป็นจุดหมายปลายทางที่ครบครันให้แขกผู้เข้าพักทุกคนได้สัมผัสประสบการณ์การเข้าพักที่คุ้มค่า คุ้มราคา สะดวกสบาย สดชื่น และผ่อนคลายจากทุกความวุ่นวาย โดย เน้นโทนสีที่ให้ความรู้สึกสดชื่น ตื่นตัว และเปี่ยมไปด้วยพลัง โดยถือฤกษ์ดี มีพิธีเปิดแพรคุมป้าย โรงแรม เดอะ นาวีเฮาส์ เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 อย่างเป็นทางการ โดยมีผู้มีเกียรติ อาทิ นายสนธยา คุณปลื้ม อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม , นายภัควัต ขันธหิรัญ นายอำเภอสัตหีบ , นายณรงค์ บุญบรรเจิดศรี นายกเทศบาลเมืองสัตหีบ ,นายไพโรจน์ มาลากุล ณ อยุธยา นายกเทศมนตรีตำบลเขตรอุดมศักดิ์ , นายยศวัฒน์ ภูวรัตน์เลิศคุณ นายกเทศมนตรีตำบลเกล็ดแก้ว, นางสาวระพีพรรณ รัตนเหลี่ยม นายกเทศมนตรีตำบลนาจอมเทียน,