เมื่อวันที่ 23 ก.พ.67 นายยศวัฒน์ ภูวรัตน์เลิศคุณ นายกเทศมนตรีตำบลเกล็ดแก้ว อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี เป็นประธานเปิดโครงการสืบสานประเพณีท้องถิ่น “ขึ้นเขาเผาข้าวหลาม” ประจำปี 2567 โดยมีนางปัญชริน ใคร่ครวญ นายพนธกร ใคร่ครวญ ผู้บริหารหมู่บ้านนาวีเฮ้าส์ พร้อมด้วย รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยสมาชิกสภาเทศบาล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการชุมชน และประชาชน เข้าร่วมกิจกรรมกันอย่างคับคั่ง ณ วัดเหลืองอ่อนภาวนาราม ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี
![](https://images.topnews.co.th/2024/02/409128873_717778813876339_5872780284838846434_n.jpg)