เมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 สถาวันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา โดยโครงการพัฒนาศักยภาพทรัพยากรมนุษย์ด้านอนุกรมวิธานทางทะเลอย่างยั่งยืน จัดกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ “อนุกรมวิธานของปลาทะเลในประเทศไทย” (𝗠𝗮𝗿𝗶𝗻𝗲 𝗳𝗶𝘀𝗵 𝐓𝐚𝐱𝐨𝐧𝐨𝐦𝐲 𝐖𝐨𝐫𝐤𝐬𝐡𝐨𝐩) โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.วัชรินทร์ กาสลัก อธิการบดีมหาวิทยาลัยบูรพา เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม ร่วมด้วย ดร.บัลลังก์ เนื่องแสง ผู้อำนวยการสถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล กล่าวให้การต้อนรับ