วันที่ 27 ก.พ.67 เวลา 13.00 น. พ.ต.อ.สมชาย อยู่สวัสดิ์ รอง ผบก.ภ.จว.ฉะเชิงเทรา เป็นประธาน พร้อมด้วย พ.ต.อ.ณัฐพล อะกะเรือน ผกก.สภ.เมืองฉะเชิงเทรา นายประชา คล้ายสิงห์ ที่ปรึกษาตำรวจภูธรภาค2 / ประธาน กต.ตรวจ.สภ.เมืองฉะเชิงเทรา จัดกิจกรรมตรวจหาสารเสพติดข้าราชการตำรวจในสังกัด สภ.เมืองฉะเชิงเทรา ตามนโยบายของ ตำรวจภูธรภาค2 และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ โดยมีเจ้าหน้าที่เป็นผู้ทำการตรวจปัสสาวะ เพื่อหาสารเสพติดในร่างกายของข้าราชการตำรวจ รวมกว่า 180 นาย ตามโครงการตำรวจสีขาว ซึ่งผลการตรวจปัสสาวะทุกนายผลเป็นลบ ไม่พบว่ามีสารเสพติดในร่างกายแต่อย่างใด