วันนี้ (1มี.ค.67) ที่ห้องประชุมท้าวสุรนารี ชั้น 1 ศาลากลางจังหวัดนครราชสีมา นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา พร้อมด้วยนายแพทย์สุผล ตตินันทพร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา นายแพทย์ประวีณ ตัณฑประภา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา นายวิจิตร กิจวิรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา และนายวีระชาติ ทุ่งไผ่แหลม รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา ร่วมแถลงข่าวถึงความพร้อมในการยกระดับ 30 บาทรักษาทุกที่ ด้วยบัตรประชาชนใบเดียว ของจังหวัดนครราชสีมา เพื่อให้ประชาชนได้รับความสะดวกในการเข้ารับบริการสาธารณสุขมากยิ่งขึ้น ลดความแออัด ลดระยะเวลารอคอย ลดค่าใช้จ่ายในการเดินทาง โดยจังหวัดนครราชสีมา อยู่ในระยะที่ 2 ของการดำเนินโครงการ ร่วมกับอีก 7 จังหวัด ประกอบด้วย เพชรบูรณ์ นครสวรรค์ สิงห์บุรี สระแก้ว หนองบัวลำภู อำนาจเจริญ และพังงา