เมื่อเวลา 10.30 น.วันที่ 2 มี.ค. ที่โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ชลบุรี ม.3 ต.บ่อวิน อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี พล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ ประธานองคมนตรี เป็นประธานเปิดงานวันสถาปนาโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยชลบุรี ครบ 25 ปี โดยมีนายประชา เตรัตน์ ผู้ทรงคุณวุฒิ อดีตรองปลัดกระทรวงมหาดไทยนายอำนาจ เจริญศรี รองผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี นายนพรัตน์ ศรีพรหม นายอำเภอศรีราชา นายสุรสิทธิ์ นิธิวุฒิวรรักษ์ สส.ระบบรายชื่อพรรคเพื่อไทย นายพันธุ์ศักดิ์ เกตุวัตถา รองนายก อบจ.ชลบุรี นายสิรวิชฐ์ อำไพวงษ์ นายก อบต.บ่อวิน นายวิบูลย์ กรมดิษฐ์ นายกสมาคมผู้ปกครองและครู นายวันชัย ทันสมัย ผู้อำนวยการโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ชลบุรี พร้อมเครือข่ายผู้ปกครองโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ชลบุรี และคณะครูนักเรียนให้การต้อนรับ