เมื่อวันที่ 2 มี.ค. 2567 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.หลัก อ.ขุขันธ์) บ้านโสน ม .9 ต.โสน อ.ขุขันธุ์ จ.ศรีสะเกษ นายเกษมศานต์ ศรีโพนทอง ประธานสภาเกษตรกร จ.ศรีสะเกษ ได้เดินทางไปเข้าเยี่ยมชมศูนย์แห่งนี้เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้และให้กำลังใจ นายสังคม น้อยสงวน สมาชิกสภาเกษตรกร จ.ศรีสะเกษ ตัวแทนเขต อ.ขุขันธ์ ซึ่ง ศพก.แห่งนี้เป็นเกษตรอินทรีย์ มีโรงเรือนในการปลูก 7 โรง ซึ่งประกอบด้วย แตงโม ผลผลิตจะเก็บจำหน่ายได้ภายในวันที่ 20 มี.ค. 2567 น้ำหนักลูกละ 5 – 7 กก.จำหน่าย กก.ละ 50 บาท มีประมาณ 100 ลูก และเมล่อน มีประมาณ 200 ลูก ผลผลิตเก็บจำหน่ายได้ภายในวันที่ 15 มี.ค..2567 กก.ละ 85 บาท และแตงกวาพวง ซึ่งสามารถเก็บจำหน่ายได้ทุกวัน