วัดจุกเฌอ จัดพิธีบวชพระ 48 รูป ฉลองพระอุปัชฌาย์หลวงพ่อช้างอย่างยิ่งใหญ่ โดยจัดพิธีบวชพระแบบมาราธอน 9 ชั่วโมง นำสามเณรเข้าบวชพระในพระอุโบสถที่ละ 3 รูป รวม 16 ชุด มีพุทธศาสนิกชนที่เลื่อมใสศรัทธานับพันคนเข้าร่วมในพิธี รอพระบวชใหม่ออกมาจากโบสถ์ถวายดอกไม้ปัจจัย ซึ่งพระบวชใหม่ทั้งหมดจะเหมือนเข้าค่ายพระ เรียนพุทธประวัติ ธรรมวินัย ธรรมวิภาค ศาสนพิธี และเเนวทางปฏิบัติวิปัสสนากรรมฐาน ให้เป็นพระที่สง่างามและสมบูรณ์