วันที่ 5 ก.พ. 67 นางสาวฉัตรประอร นิยม รองผวจ.ฉะเชิงเทรา รับมอบแบบลายผ้าพระราชทาน “ผ้าลายสิริวชิราภรณ์” “ผ้าลายชบาปัตตานี” และเครื่องหมายรับรองสินค้าแฟชั่นและหัตถกรรมพระราชทาน “Sustainable Fashion : แฟชั่นแห่งความยั่งยืน“ ที่ให้แก่ผู้แทนจาก 76 จังหวัด จาก นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ ปลัดกระทรวงมหาดไทย เพื่อนำไปจัดพิธีนำส่งลายผ้าพระราชทาน ให้กลุ่มผู้ทอผ้าในพื้นที่ ของแต่ละจังหวัด เพื่อเผยแพร่และขยายผลผ้าไทย รวมถึงเรื่องการดำเนินการด้านการทอผ้าอย่างยั่งยืน ด้วยการขับเคลื่อนผ่านตราสัญลักษณ์ ”Sustainable Fashion แฟชั่นแห่งความยั่งยืน“