เมื่อเวลา 17.00 น. วันที่ 7 ม.ค. 2567 ดร.ยลดา หวังศุภกิจโกศล นายก อบจ.นครราชสีมา พร้อมด้วยนายวีระชาติ ทุ่งไผ่แหลม รองนายก อบจ. และนายกสมาคมกีฬาแห่ง จ.นครราชสีมา, Miss Bonny Leyser CEO Shadow Rising, นายธนากร ประพฤทธิพงษ์ ประธานสโมสรกีฬา อีสปอร์ตจ.นครราชสีมา, นายรัญชน์คณุตม์ นาคะเสถียร ผู้จัดการฝ่าย พัฒนาธุรกิจ และพาร์ทเนอร์ เกมส์และอีสปอร์ต และนายปรีชา ลิ้มอั่ว ผจก.ทั่วไป บ.เดอะมอลล์ นครราชสีมา จำกัด ร่วมแถลงข่าวการแข่งขัน “KORAT PAO E-SPORTS TOURNAMENT 2024” โดย อบจ.นครราชสีมา และพันธมิตร เห็นถึงความสาคัญของการเล่นกีฬาอีสปอร์ต จึงสนับสนุนให้เกิดเวทีการแข่งขันที่การันตีด้วยตำแหน่งแชมป์ และเงินรางวัลอีกมากมาย ซึ่งจัดแข่งขันในเกม ROV และ เกม eFootball 2023 พร้อมกับการประกวด คอสเพลย์ เพื่อสร้างอาชีพ สร้างรายได้ และต่อยอดการเป็นนักกีฬา อีสปอร์ตอาชีพได้ในอนาคต