วันที่ 7 มี.ค.67 มีรายงานว่า นายปรเมศวร์ งามพิเชษฐ์ นายกเมืองพัทยา พ.ต.อ.นาวิน ธีระวิทย์ ผกก.สภ.เมืองพัทยา และ พ.ต.ท.ปิยะพงษ์ เอนสาร สารวัตรใหญ่ สถานีตำรวจท่องเที่ยว 4 กองกำกับการ 2 กองบังคับการตำรวจท่องเที่ยว 1 ร่วมเป็นประธานการประชุมหารือแนวทางการจัดระเบียบ บนเกาะล้าน โดยมี นายมาโนช หนองใหญ่ รองนายกเมืองพัทยา นายเกียรติศักดิ์ ศรีวงษ์ชัย รองปลัดเมืองพัทยา รักษาราชการแทนปลัดเมืองพัทยา, นายบุญเชิด บุญยิ่ง ประธานชุมชนบ้านเกาะล้าน เจ้าหน้าที่ตำรวจสภ.เมืองพัทยา, สมาชิกสภาเมืองพัทยา, หัวหน้าส่วนราชการเมืองพัทยา สำนักงานเกาะล้าน, เจ้าหน้าที่ขนส่งจังหวัดชลบุรี สาขาบางละมุง, เจ้าหน้าที่ตำรวจท่องเที่ยว, คณะกรรมการชุมชนเกาะล้าน ผู้ประกอบการรีสอร์ท ผู้ประกอบรถเช่าต่างๆ และผู้ประกอบการรถสาธารณะบนเกาะล้าน เข้าร่วมประชุม