เมื่อเวลา 09.30 น.วันที่ 12 มี.ค. 2567 ณ ห้องประชุมโรงแรมใบบุญแกรนด์ ต.นาอาน อ.เมืองเลย จ.เลย นายอนุพงศ์ คำภูแก้ว รองผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เปิดกิจกรรมเพิ่มศักยภาพเครือข่ายบุคลากรด้านการท่องเที่ยว เพื่อยกระดับการท่องเที่ยวเชิงสร้างสรรค์ “Soft Power Loei สู่การท่องเที่ยวที่ยั่งยืน” มีนายศานิต ปรากฎมาก ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดเลย นายจริยาทร สูหู่ ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานเลย นายธรรมนูญ ภาคธูป ผู้จัดการสำนักงานพื้นที่พิเศษเพื่อการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืนเลย หัวหน้าส่วนราชการ องค์กรปกครองส่วนท่องถิ่น