วันที่ 13 มี.ค. 67 ที่ สำนักงานที่ดินจังหวัดฉะเชิงเทรา นายพรพจน์ เพ็ญพาส รองปลัดกระทรวงมหาดไทย รักษาการในตำแหน่งอธิบดีกรมที่ดิน ประธานเปิดสำนักงานที่ดินอิเล็กทรอนิกส์ จดทะเบียนต่างสำนักงานแบบออนไลน์ในพื้นที่จังหวัดฉะเชิงเทรา จังหวัดนครนายก และจังหวัดนครปฐม โดยมี นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา กล่าวให้การต้อนรับฯ พร้อมนางสาวผ่องพรรณ นาเอก เจ้าพนักงานที่ดินจังหวัดฉะเชิงเทรา กล่าวคำรายงาน โดยมี นายวราพงษ์ เกียรตินิยมรุ่ง นายช่างใหญ่ (ที่ปรึกษาด้านวิศวกรรมสำรวจกรมที่ดิน) นายวสันต์ สุภาภา รองอธิบดีกรมที่ดิน ผู้บริหารกรมที่ดิน หัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่ร่วมเป็นเกียรติในพิธีฯ