ผู้ประกาศ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี จัดงานวันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี ครบรอบ 50 ปี
เทปข่าว วันที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. ที่โรงฝึกกีฬาอเนกประสงค์ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี นายมนัสวี จ่าแก้ว รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ประจำวิทยาเขตชลบุรี เป็นประธานเปิดกิจกรรมวันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี ครบรอบ 50 ปี ในวันที่ 15 มีนาคม 2567 โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ภาณุวัฒน์ ยาวศิริ ผู้ช่วยอธิการบดี ฝ่ายบริหาร พร้อมคณะผู้บริหาร อาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา ร่วมงานทางศาสนา ถวายภัตตาหารและเครื่องปัจจัยไทยธรรมแด่พระสงฆ์ จากนั้นได้รับชมผลงานและความก้าวหน้าของมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี พร้อมมอบรางวัลเชิดชูเกียรติผู้บริหาร บุคลากร และนักศึกษา ในประเภทเชิดชูเกียรติผู้บริหาร / บุคลากรทางการศึกษา / นักศึกษา และมอบรางวัลการประกวดนวัตกรรม รวมไปถึงร่วมรับฟังการเสวนาวิชาการ เหลียวหลัง แลหน้า 5 ทศวรรษ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชลบุรี พร้อมรับชมการแสดงความสามารถของนักศึกษา