เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 15 มี.ค.2567 ที่บ้านดงน้อย (หลัง กศน.ผาขาว) ศูนย์การเรียนรู้ชุมชนตำบลผาขาว รร.บ้านดงน้อย อ. ผาขาว จ.เลย นายปิยะชาย ศรีบุรินทร์ นายอำเภอผาขาว พร้อมด้วยชาวบ้านดงน้อย อำเภอผาขาว นำเที่ยวน้ำพุดงน้อย แหล่งท่องเที่ยวทางธรรมชาติ ที่มีลักษณะเป็นน้ำใสที่ผุดขึ้นจากตาน้ำและไหลทอดเป็นลำธารคดเคี้ยวลัดเลาะรอบหมู่บ้านดงน้อย โดยจะมีน้ำไหลตลอดปี